Connect with us

ದಿನದ ಸುದ್ದಿ

‘ಆದಿವಾಸಿಗಳು’ ಎಂದರೆ ಬ್ರಾಹ್ಮಣ-ಬನಿಯಾಗಳಂತೆ ಪರದೇಶಿಗಳಲ್ಲ..!

Published

on

  • ಹ.ರಾ.ಮಹಿಶ 

CAA & NRC ಯಿಂದ ಇಡೀ‌ ದೇಶದ ಮೂಲನಿವಾಸಿ ಭಾರತೀಯರಾದ OBC/SC/ST/RM ಗಳಿಗೆ ಅಭದ್ರತೆ ಉಂಟು ಮಾಡಿ ಮೊದಲು ಧರ್ಮದ ಆಧಾರದಲ್ಲಿ ನಂತರ ವರ್ಣದ ಆಧಾರದಲ್ಲಿ ಆನಂತರ ಜಾತಿಯ ಆಧಾರದಲ್ಲಿ‌ ದೇಶವನ್ನು ಒಡೆದು ಇಲ್ಲಿನ ಮೂಲನಿವಾಸಿಗಳನ್ನು ಒಕ್ಕಲೆಬ್ಬಿಸಿ ಅಥವಾ ಹಿಂದೂ ಸಂಪ್ರದಾಯ ಸಂಸ್ಕೃತಿಯ ಹೆಸರಿನಲ್ಲಿ ಅವರಿಂದ ವಿದ್ಯೆ ಆಸ್ತಿ ಅಧಿಕಾರಗಳನ್ನು ಕಸಿದುಕೊಂಡಿತ್ತು.

ಅವರ ಮೇಲೆ ಮನುಸ್ಮೃತಿಯನ್ನು ಹೇರಿ ಇದನ್ನು ಒಪ್ಪಿದರೆ ಆರ್ಯಬ್ರಾಹ್ಮಣ-ಬನಿಯಾಗಳ ಗುಲಾಮರ ಗುಲಾಮರಾಗಿ ಬದುಕುವುದು ಒಪ್ಪದಿದ್ದರೆ ಸೆರೆಮನೆಯಲ್ಲಿ ಹೆಣವಾಗಿಸುವ ಹುನ್ನಾರವಿದು ಎಂದು ಕಾಮನ್ ಸೆನ್ಸ್ ಮತ್ತು ಮನುಷ್ಯತ್ವ ಇರುವ ಎಂಥ ಅನಕ್ಷರಸ್ಥ ನಾಗರೀಕರಿಗೂ ಸುಲಭವಾಗಿ ಅರ್ಥವಾಗಿದೆ…!

ಆದ್ದರಿಂದಲೇ ಎಲ್ಲಾ ಜಾತಿಧರ್ಮದವರೂ ಇದರ ವಿರುದ್ಧ ಪ್ರತಿಭಟಿಸುತ್ತಿದ್ದಾರೆ..! ದೇಶವಿದೇಶಗಳ ಪ್ರಜ್ಞಾವಂತರೂ ಈ ಮನುವಾದಿಗಳಿಗೆ ಜಾಗತಿಕ ಮಟ್ಟದಲ್ಲಿ ಛೀಮಾರಿ ಹಾಕುತ್ತಿದ್ದಾರೆ…!!

ಆದರೆ ಈ ಮನುವಾದಿಭಂಡರು ಮತ್ತದರ ಬಾಲಂಗೋಚಿ ದೂರ್ತರು ಮಾತ್ರ ‘CAA ಮತ್ತೆ NRC ಯಿಂದ ಮುಸಲ್ಮಾನರಿಗೆ ತೊಂದರೆ ಇಲ್ಲ‌’ ಬೊಗಳಿ ಬೊಗಳೆಬಿಡುತ್ತಲೇ ಇದ್ದಾರೆ..! CAA & NRC, ಯನ್ನು ಸಮರ್ಥಿಸುತ್ತಿರುವ ಅಕ್ಷರಸ್ತ ಅನಾಗರೀಕ ಮನುವಾದಿಗಳೇ ಮನುವಾದದ ಅಂಧಭಕ್ತಪಿಪಾಸುಗಳೇ ಇದಕ್ಕೆ ಉತ್ತರಿಸಿ.

ಅಸ್ಸಾಂನಲ್ಲಿ ದಾಖಲೆ ಇಲ್ಲದ “ಆದಿವಾಸಿ” (ಹೆಸರೇ ಹೇಳುತ್ತೆ ಆದಿವಾಸಿಗಳು ಎಂದರೆ ಬ್ರಾಹ್ಮಣ-ಬನಿಯಾಗಳಂತೆ ಪರದೇಶಿಗಳಲ್ಲ..! ಅವರು ಸ್ವದೇಶಿಗರು ಅಷ್ಟೇ ಅಲ್ಲ ಆದಿವಾಸಿಗಳು) ಗಳನ್ನು ಬಾಂಗ್ಲಾ ನುಸುಳುಕೋರರೆಂದು ಬಂಧಿಸಿ ಬಂಧೀಖಾನೆಗೆ ಕಳಿಸಿದ್ದಾರೆ. ಪಾಪ ಈ ಆಘಾತದಿಂದ ಕೆಲ ಮುಗ್ಧರ ಪ್ರಾಣವೇ ಹೋಗಿದೆ..!

ಮನುವಾದಿಗಳು ಉಣಿಸಿರುವ ಹಿಂದುತ್ವ ಎಂಬ ಹುಸಿವಿಷವನ್ನು ಕುಡಿದ ಅಮಲಿನಲ್ಲಿ ಅವರ ಮೋಸದ ತಾಳಕ್ಕೆ ಕುಣಿಯುತ್ತಿರುವ ಮುಗ್ಧ OBC/SC/ST ಬಂಧುಗಳೇ ಇಂದು ಅಸ್ಸಾಂನಲ್ಲಿ ಆದಿವಾಸಿಗಳಿಗೆ ಬಂದಿರುವ ದುಸ್ಥಿತಿ ನಾಳೆ ನಿಮಗೂ ನಿಮ್ಮ ಸಮುದಾಯಗಳಿಗೂ ಬರಲಿದೆ ಸಿದ್ಧವಾಗಿರಿ..! ಅಥವಾ ನಿಶೆಯಿಂದ ಮೈಕೊಡವಿ ಮೇಲೆದ್ದು ಇದರ ವಿರುದ್ಧ ಹೋರಾಟಕ್ಕೆ ಸಿದ್ಧರಾಗಿ..

ಪರದೇಶಿ ಮನುವಾದಿಗಳೇ, ಇದು ನಿಮಗೆ ತಿರುಗುಬಾಣವಾಗುವ ದಿನಗಳು ದೂರವಿಲ್ಲ
ನೀವೇ ಹಚ್ಚಿದ ಬೆಂಕಿ ನಿಮ್ಮನ್ನೇ ಸುಡುವ ದಿನಗಳು ದೂರವಿಲ್ಲ..!!

ಜೈಭೀಮ್… ಜೈಭಾರತ್.. ಜೈಬಹುಜನ್..ಜೈಸಂವಿಧಾನ್

ಸುದ್ದಿದಿನ.ಕಾಂ|ವಾಟ್ಸಾಪ್|9980346243

ದಿನದ ಸುದ್ದಿ

ನಟ ಮನದೀಪ್‌ ರಾಯ್‌ ನಿಧನ

Published

on

ಸುದ್ದಿದಿನ ಡೆಸ್ಕ್ : ಹಿರಿಯ ಚಿತ್ರನಟ ಮನದೀಪ್‌ ರಾಯ್‌ (74 ವರ್ಷ) ಇಂದು ಬೆಳಗಿನ ಜಾವ ಅಗಲಿದ್ದಾರೆ.

ಕೆಲ ದಿನಗಳ ಹಿಂದೆ ಹೃದಯಾಘಾತಕ್ಕೀಡಾಗಿದ್ದ ಅವರು ಬೆಂಗಳೂರಿನ ಆಸ್ಪತ್ರೆಯಲ್ಲಿ ಚಿಕಿತ್ಸೆ ಪಡೆದಿದ್ದರು. ಮನದೀಪ್‌ ರಾಯ್‌ ಹವ್ಯಾಸಿ ರಂಗಭೂಮಿ ಹಿನ್ನೆಲೆಯ ಕಲಾವಿದ. ನಟ – ನಿರ್ದೇಶಕ ಶಂಕರನಾಗ್‌ ಅವರ ಆತ್ಮೀಯ ಒಡನಾಡಿ. ಪೋಷಕ ಪಾತ್ರ, ಹಾಸ್ಯ ನಟರಾಗಿ 500ಕ್ಕೂ ಹೆಚ್ಚು ಸಿನಿಮಾಗಳು ಹಾಗೂ ಕಿರುತೆರೆ ಸರಣಿಗಳಲ್ಲಿ ಅಭಿನಯಿಸಿದ್ದಾರೆ.

ಸುದ್ದಿದಿನ.ಕಾಂ|ವಾಟ್ಸಾಪ್|9980346243

Continue Reading

ದಿನದ ಸುದ್ದಿ

ಕರ್ನಾಟಕದಲ್ಲಿ ಈ ವರ್ಷ ಜನಪರ ರಾಜ್ಯ ಬಜೆಟ್ ಮಂಡನೆ ; ಮುಖ್ಯಮಂತ್ರಿ ಬಸವರಾಜ ಬೊಮ್ಮಾಯಿ

Published

on

ಸುದ್ದಿದಿನ, ಹಾವೇರಿ : ಕರ್ನಾಟಕದಲ್ಲಿ ಮುಂದಿನ ತಿಂಗಳು ಮಂಡಿಸಲಾಗುತ್ತಿರುವ ಈ ವರ್ಷದ ರಾಜ್ಯ ಬಜೆಟ್ ರೈತರು, ದೀನ ದಲಿತರು, ಯುವಕರು, ಮಹಿಳೆಯರು, ದುಡಿಯುವ ವರ್ಗ ಮತ್ತು ಜನಪರವಾಗಿರುತ್ತದೆ ಎಂದು ರಾಜ್ಯದ ಮುಖ್ಯಮಂತ್ರಿ ಬಸವರಾಜ ಬೊಮ್ಮಾಯಿ ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ.

ಹಾವೇರಿ ಜಿಲ್ಲೆ ಶಿಗ್ಗಾಂವ್‌ನಲ್ಲಿ ನಿನ್ನೆ ಸುದ್ದಿಗಾರರೊಂದಿಗೆ ಮಾತನಾಡಿದ ಮುಖ್ಯಮಂತ್ರಿ, ದುಡಿಮೆಗೆ ಯೋಗ್ಯ ಬೆಲೆ ಸಿಗುವ ರೀತಿಯಲ್ಲಿ ನಮ್ಮ ಕಾರ್ಯಕ್ರಮಗಳು ಇರುತ್ತವೆ ಎಂದರು.

ಕರ್ನಾಟಕ ರಾಜ್ಯದ ಆರ್ಥಿಕ ಅಭಿವೃದ್ಧಿಯಲ್ಲಿ ನಾವು ವೇಗವನ್ನು ಕಂಡಿದ್ದೇವೆ. ಕಳೆದ ವರ್ಷ ನಾನು ಅಧಿಕಾರ ವಹಿಸಿಕೊಂಡಾಗ 5 ಸಾವಿರ ಕೋಟಿ ರೂಪಾಯಿ ರಾಜ್ಯದ ಬೊಕ್ಕಸಕ್ಕೆ ನಮ್ಮ ನಿರ್ಧಿಷ್ಟ ಗುರಿಗೆ ಕೊರತೆಯಿತ್ತು. ಅದನ್ನು ನಾವು 5 ಸಾವಿರ ಕೋಟಿ ತುಂಬುವುದಲ್ಲದೇ, 13 ಸಾವಿರ ಕೋಟಿ ಅಧಿಕವಾಗಿ ಸಂಗ್ರಹ ಮಾಡಿದ್ದೇವೆ. ಈ ವರ್ಷವೂ ಕೂಡ ನಮ್ಮ ಹಣಕಾಸಿನ ಸಂಗ್ರಹ ಉತ್ತಮವಾಗಿದೆ ಎಂದು ಕರ್ನಾಟಕದ ಮುಖ್ಯಮಂತ್ರಿ ಹೇಳಿದರು.

ಕೋವಿಡ್ ನಂತರದಲ್ಲಿ ಆರ್ಥಿಕ ಸುಧಾರಣೆ ಆಗುತ್ತಿರುವ ಸಂದರ್ಭದಲ್ಲಿ ಕೆಳಹಂತದ ಜನಸಮುದಾಯಕ್ಕೆ ಇನ್ನಷ್ಟು ಸಹಾಯ ಮಾಡಿ, ಅವರನ್ನು ಕೂಡ ಮುಖ್ಯ ವಾಹಿನಿಗೆ ಬರಬೇಕು ಎನ್ನುವ ನಿಟ್ಟಿನಲ್ಲಿ ನಾವು ಕಾರ್ಯಕ್ರಮ ರೂಪಿಸುತ್ತಿದ್ದೇವೆ ಎಂದು ಬಸವರಾಜ ಬೊಮ್ಮಾಯಿ ತಿಳಿಸಿದರು.

ಸುದ್ದಿದಿನ.ಕಾಂ|ವಾಟ್ಸಾಪ್|9980346243

Continue Reading

ದಿನದ ಸುದ್ದಿ

ಸಂಸತ್ತಿನ ಬಜೆಟ್ ಅಧಿವೇಶನದ ಹಿನ್ನೆಲೆ ; ಇದೇ 30ರಂದು ಸರ್ವಪಕ್ಷಗಳ ಸಭೆ

Published

on

ಸುದ್ದಿದಿನ ಡೆಸ್ಕ್ : ಸಂಸತ್ತಿನ ಮುಂಬರುವ ಬಜೆಟ್ ಅಧಿವೇಶನದ ಹಿನ್ನೆಲೆಯಲ್ಲಿ ಕೇಂದ್ರ ಸರ್ಕಾರ ಇದೇ 30ರಂದು ಸರ್ವಪಕ್ಷಗಳ ಸಭೆಯನ್ನು ಕರೆದಿದೆ. ಸಂಸತ್ ಭವನದ ಸಂಕೀರ್ಣದಲ್ಲಿ ಸೋಮವಾರ ಮಧ್ಯಾಹ್ನ 12 ಗಂಟೆಗೆ ಸಭೆ ನಡೆಯಲಿದೆ.

ಕೇಂದ್ರ ಸಂಸದೀಯ ವ್ಯವಹಾರಗಳ ಸಚಿವ ಪ್ರಹ್ಲಾದ್ ಜೋಷಿ, ಕೇಂದ್ರ ಸಚಿವರು ಮತ್ತು ಸಂಸತ್ತಿನ ಎರಡೂ ಸದನಗಳನ್ನು ಪ್ರತಿನಿಧಿಸುವ ಸದನ ನಾಯಕರು ಸಭೆಯಲ್ಲಿ ಭಾಗವಹಿಸಲಿದ್ದಾರೆ ಎಂದು ಅಧಿಕೃತ ಮೂಲಗಳು ತಿಳಿಸಿವೆ.

ಸಭೆಯಲ್ಲಿ ಸರ್ಕಾರ ಸಂಸತ್ತಿನ ಉಭಯ ಸದನಗಳ ಸುಗಮ ಕಲಾಪಕ್ಕೆ ಎಲ್ಲ ರಾಜಕೀಯ ಪಕ್ಷಗಳ ಸಹಕಾರವನ್ನು ಕೋರಲಿದೆ. ಸಂಸತ್ತಿನ ಬಜೆಟ್ ಅಧಿವೇಶನ ಇದೇ 31ರಿಂದ ಆರಂಭವಾಗಲಿದೆ. ಮೊದಲ ದಿನ ಬೆಳಿಗ್ಗೆ 11 ಗಂಟೆಗೆ ಸೆಂಟ್ರಲ್ ಹಾಲ್ ನಲ್ಲಿ ರಾಷ್ಟ್ರಪತಿ ದ್ರೌಪದಿ ಮುರ್ಮು ಅವರು ಜಂಟಿ ಅಧಿವೇಶನವನ್ನು ಉದ್ದೇಶಿಸಿ ಭಾಷಣ ಮಾಡುವರು.

ಅದೇ ದಿನವೇ ಆರ್ಥಿಕ ಸಮೀಕ್ಷೆಯನ್ನೂ ಸಹ ಮಂಡಿಸಲಾಗುವುದು. ಫೆಬ್ರವರಿ 1ರಂದು 2023-24ನೇ ಸಾಲಿನ ಕೇಂದ್ರ ಬಜೆಟ್ ಅನ್ನು ವಿತ್ತ ಸಚಿವೆ ನಿರ್ಮಲಾ ಸೀತಾರಾಮನ್ ಮಂಡನೆ ಮಾಡಲಿದ್ದಾರೆ.

ಬಜೆಟ್ ಅಧಿವೇಶನ ಏಪ್ರಿಲ್ 6ವರೆಗೆ ನಡೆಯಲಿದ್ದು, ಸುಮಾರು 66 ದಿನಗಳಲ್ಲಿ 27 ಕಲಾಪಗಳು ನಡೆಯಲಿದೆ. ಮೊದಲ ಅವಧಿಯಲ್ಲಿ ಅಧಿವೇಶನ ಫೆಬ್ರವರಿ 13ರವರೆಗೆ ನಡೆಯಲಿದೆ. ಫೆಬ್ರವರಿ 14ರಿಂದ ಮಾರ್ಚ್ 12ರವರೆಗೆ ಅಧಿವೇಶನಕ್ಕೆ ಬಿಡುವು ಇರಲಿದೆ ಆನಂತರ ಮಾರ್ಚ್ 13ರಿಂದ ಆರಂಭವಾಗುವ ಅಧಿವೇಶನ ಏಪ್ರಿಲ್ 6ಕ್ಕೆ ಕೊನೆಗೊಳ್ಳಲಿದೆ.

ಸುದ್ದಿದಿನ.ಕಾಂ|ವಾಟ್ಸಾಪ್|9980336243

Continue Reading

Trending